![](https://static-images.vnncdn.net/files/publish/2023/7/22/29cfda4a0d3bde65872a-1224.jpg)
Ngôi vị hoa hậu thuộc về thí sinh Huỳnh Trần Ý Nhi (SBD 014). Cô sinh năm 2002, quê Bình Định, cao 1,75m, số đo 3 vòng: 79-59-89cm hiện là sinh viên ĐH Quốc tế (ĐH Quốc gia TP.HCM). Tân hoa hậu có gương mặt khả ái, khả năng giao tiếp tiếng Anh tốt.
Hoa hậu Huỳnh Nguyễn Mai Phương là người trao vương miện danh giá cho người kế nhiệm
Huỳnh Trần Ý Nhi sinh năm 2002, hiện đang là sinh viên chuyên ngành Quản trị kinh doanh tại trường Đại học Quốc Tế – Đại học Quốc gia TP.HCM. Người đẹp 21 tuổi từng đạt danh hiệu Á khôi 2 tại Duyên dáng sinh viên Bình Định 2022 và Đại sứ AIESEC 2022. Đây cũng là động lực to lớn thúc đẩy cô đến với Miss World Vietnam 2023.
Đến với cuộc thi Miss World Vietnam – Hoa hậu Thế giới Việt Nam 2023, Ý Nhi chia sẻ: “Tham gia cuộc thi năm nay, em hy vọng sẽ đem năng lượng tích cực, nhiệt huyết, tài năng của mình để lan tỏa đến mọi người xung quanh. Là một người con Bình Định đến với Miss World Vietnam 2023, em mong rằng với bản lĩnh của mình có thể chinh phục đấu trường nhan sắc lớn.”
Ý Nhi được đánh giá là một ứng viên tiềm năng ngay từ đầu khi cô đã có kinh nghiệm tại cuộc thi Duyên dáng sinh viên Bình Định 2022.
Tân Hoa hậu Miss World Vietnam 2023 nhận được vương miện mang tên “Non nước Việt” cùng nhiều giải thưởng lớn khác.
Sau khi đăng quang, Tân Hoa hậu cũng thẳng thắn chia sẻ khi được hỏi về bạn trai. Theo đó, người đẹp vẫn đang hạnh phúc với mối tình kéo dài 6 năm của mình. Và bạn trai Ý Nhi cũng hoàn toàn ủng hộ người yêu tham gia cuộc thi nhan sắc.
(tổng hợp)